blogMagungunan hakoriMagungunan hakori

Zan iya Samun Veneers idan Ina da Mummunan Haƙori?

Dental veneers na iya zama mai sauri da kuma dace bayani idan kana so ka inganta bayyanar your murmushi. Matsalolin hakori irin su tabo, guntun hakora, karkacewa, ko gibba tsakanin hakora ana iya magance su cikin sauƙi da veneers na hakori. Amma har yanzu za ku iya samun veneers idan kuna da hakora mara kyau?

Akwai wasu matsalolin hakori da zasu iya hana ku daga karɓar veneers kamar yadda za su iya haifar da veneers hakori kasa a kan lokaci. Kafin ka iya samun veneers na hakori, likitan hakori zai yi cikakken gwajin baka don ganin ko kana buƙatar ƙarin jiyya kafin aikin veneer ɗinka.

Bari mu dubi abin da matsaloli za a iya gyara tare da hakori veneers da abin da bukatar karin jiyya.

Menene Akan Yi Amfani da Veneers Don?

Wasu ƙananan matsalolin hakori da za su iya zama ana bi da su cikin sauƙi ba tare da raɗaɗi ba tare da veneers na hakori sune:

  • Babba, rawaya, ko launin hakora
  • Ƙananan fasa da guntuwa
  • Karkatattun hakora
  • Diastema (Rata tsakanin hakora)
  • Goge, gajere, ko kuskuren hakora

Tunda waɗannan al'amuran yawanci na zahiri ne a cikin yanayi, veneers shine manufa madadin ga marasa lafiya da ke fuskantar waɗannan batutuwa.

Veneers na hakori bawo ne na bakin ciki galibi ana yin su da ain ko kayan haɗin gwiwa kuma suna manne da saman haƙoran haƙora. Kamar yadda veneers ke rufe saman hakora, ana iya amfani da su don ɓoye ƙananan matsalolin hakori da kuma farar da bayyanar haƙora. 

Wadanne matsaloli ne bai kamata a bi da su da veneers ba?

Akwai wasu manyan matsalolin haƙori waɗanda zasu jefa lafiyar baka cikin haɗari kuma suyi girma idan ba a kula da abubuwan da ke ciki ba. Waɗannan su ne matsalolin da ba za a iya magance su tare da veneers:

  • Cavities a cikin hakora
  • Tushen Canal Cutar
  • Ciwon Danko / Lokaci

Ko da yake waɗannan batutuwa za su shafi kyawawan bayyanar haƙoran ku, ba daidai ba ne ko tasiri don rufe su da veneers na hakori. Yin maganin su da veneers kusan ɗaya ne da guje wa matsalolin da fatan za su tafi da kansu. Amma waɗannan sharuɗɗan suna buƙatar likitan haƙori da sauri a yi musu magani don kada su tsananta.

Idan ba a magance irin waɗannan matsalolin hakori kuma za su haifar da gazawar veneers. Misali, idan ka nace akan samun veneers akan hakori mai ramuka ko haɓaka cavities bayan samun veneers, haƙorin zai iya ci gaba da ruɓe ƙarƙashin veneers kuma a ƙarshe ya haifar da gazawar veneer.

Wannan shine dalilin da ya sa yin cikakken gwajin baka kafin a yi maganin veneer na hakori yana da matuƙar mahimmanci. Bayan gwajin, ku da likitan haƙoran ku za ku iya tattauna mafi kyawun tsarin aikin don maganin haƙoran ku.

Abin da Ya Kamata A Yi Magani Kafin Samun Veneers

Rashin Tsabtace Hakori

Duk da yake babu kayan aikin haƙori na kwaskwarima da aka tabbatar ya zama dindindin, veneers na iya ɗorewa har zuwa shekaru 15 idan an kula da kyau kuma ana kiyaye haƙoran ku na halitta. Idan ba ku da lafiyayyen halayen tsaftar baki kamar goge-goge da goge baki akai-akai kafin samun veneers, kuna buƙatar canza salon ku don haɗa kyawawan halaye. Idan ba ka da kyau kula da veneers kazalika da na halitta hakora, da lifespan na veneers zai gajarta kuma za ka iya ci gaba da ƙarin hakori matsaloli.

Ciwon danko

Idan kana da ciwon danko (periodontal), ka ba zai iya samun veneers hakori sai dai idan kun fara maganinta. Don zama ɗan takarar veneers, gumin ku dole ne ya kasance cikin yanayin lafiya. Alamomin cutar danko sun hada da kumbura, gyambon da ke zubar da jini cikin sauki, rubewar hakori, warin baki, da jajaye mai launin ja ko fari.

Idan ba a kula da su ba, cutar ƙugiya na iya haifar da hauhawar farashin kaya, ja da baya, har ma da asarar hakori a mataki na gaba. Kamar yadda zai iya haifar da matsalolin hakori da yawa, maganin cutar danko abu ne da ake bukata ba kawai ga veneers na hakori ba amma duk magungunan hakori.

Cavities

Wuraren da suka lalace na hakora waɗanda suka juya zuwa ramuka ko ƙananan buɗewa ana kiran su cavities. Idan kana da rami a kan hakori wanda kake so a sami veneer. dole ne a yi masa magani kafin ka iya samun veneers. In ba haka ba, yanayin hakori zai ci gaba da yin muni a bayan veneer.

Hakanan yana yiwuwa haƙoranku su haɓaka kogo bayan kun karɓi maganin veneer na hakori. Wannan shine dalilin da ya sa yana da mahimmanci ku ziyarci asibitin hakori akai-akai don a duba lafiyar ku ta yadda za ku iya magance matsalar cikin sauri ba tare da lalata kayan kwalliyar ku ba.

Nika Hakora

Nika hakora, wanda kuma aka sani da bruxism, wani yanayi ne da mutane ke dunkulewa ko daka hakora ba tare da sun sani ba cikin yini, ko da dare, ko duka biyun. Nika hakora na iya sa su zama lumshe, karaya, ko gajere.

Niƙa hakora zai yi mummunan tasiri a kan veneers kuma dole ne a magance shi kafin mai haƙuri ya iya samun veneers. Yayin da kayan kwalliyar ain suna da ƙarfi da ɗorewa, niƙa hakora na iya lalata su. Matsi na niƙa ko ƙwanƙwasa na iya sa haƙoran haƙoran halitta ma su fashe ko guntu da ain veneers ba togiya. Veneers na iya guntu, fashe, sassauta, ko faɗuwa saboda yawan matsi na niƙa hakora. Idan kun niƙa haƙoran ku, ku tattauna yanayin ku da likitan haƙori da farko kuma za su jagorance ku ga abin da za a iya yi.

Dangane da bayanin da ke da alaƙa, ana ba da shawarar cewa marasa lafiya kada su ci abinci mai kauri ko ɗanɗano sau da yawa, amfani da haƙoran su azaman kayan aiki don buɗe fakiti, da cizon farce bayan samun veneers. Kamar niƙan haƙora, waɗannan kuma na iya sanya matsin lamba akan veneers kuma suna haifar da matsala.  

Shan taba

A fasaha, har yanzu kuna iya shan taba bayan samun veneers. Duk da haka, ana ba da shawarar sosai cewa ba ku shan taba bayan samun veneers saboda an san shan taba yana da illa masu yawa akan lafiyar baki kamar haifar da cutar danko. Wannan na iya haifar da mummunan tasiri ga veneers.   

Wani abin damuwa na masu shan taba shine batawa. Idan kana samun veneers ain, veneers ba za su canza launi ko tabo ba saboda shan taba. Duk da haka, yayin da ake manne da veneer zuwa hakori, ana amfani da abin da aka haɗa a matsayin manne. Shan taba na iya juya wannan hadaddiyar rawaya ko launin ruwan kasa na tsawon lokaci kuma ana iya gani a kusa da abin rufe fuska.

Yayin da barin shan taba na iya zama da wahala, yana da fa'idodi da yawa ga lafiyar baki baki ɗaya.

Dental Veneers a Turkiyya

A yau, balaguron balaguron balaguron balaguron balaguro zuwa ƙasashen waje don jinyar haƙori yana ƙara yaɗuwa. Shahararriyar wuri a tsakanin masu yawon bude ido na hakori a Turkiyya. Saboda ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun likitocin haƙori, Turkiyya na ziyartar dubban mutane daga ko'ina cikin duniya kowace shekara. Garuruwa irin su Istanbul, Izmir, Antalya, and Kusadasi an zaba duka don babban maganin haƙora da damar hutu masu ban sha'awa.


CureHoliday yana aiki tare da wasu mafi kyawun asibitocin hakori a duk faɗin ƙasar. Mun bincika muku asibitocin haƙori mafi araha da inganci.

Don ƙarin bayani game da maganin veneer na hakori, hutun hakori a Turkiyya, da kuma yarjejeniyar fakitin veneers a Turkiyya, kuna iya tuntuɓar mu kai tsaye don shawarwari.