Magungunan hakoriMagungunan hakori

Menene Kayan Aikin Haƙori? Hanyar Samun Veneers

The Dental Veneers sirara ne, masu launin haƙori waɗanda aka gyara su a saman saman haƙoran don haɓaka kamanninsu. Veneers na haƙori galibi ana yin su ne da abubuwan da aka haɗa da annuri ko guduro kuma ana ɗaure su zuwa haƙoranka na dindindin.

Za a iya amfani da veneers na hakori don magance matsaloli daban-daban na ado, gami da jaggu, karye, launin launi ko ƙasa da matsakaicin hakora.

Wasu mutane na iya samun veneer guda ɗaya a cikin yanayin karyewar haƙori ko guntuwar haƙori, amma da yawa suna samun tsakanin veneers 6 zuwa 8 don ƙirƙirar murmushi mai ma'ana. Babban haƙoran gaba takwas sune mafi yawan amfani da veneers. Kuna iya ƙarin koyo game da Veneers Dental ta hanyar karanta abubuwan mu.

Menene Daban-daban na Veneers?

Veneers na hakori yawanci ana yin su ne daga farantin karfe ko kuma gwangwani hade kuma suna buƙatar shiri mai yawa. Amma akwai kuma veneers "ba tare da shiri", wanda aka yi amfani da wata hanya dabam.

Neman gargajiya Magungunan hakori yawanci ya haɗa da niƙa tsarin hakori, wani lokacin cire wasu hakori - har ma da enamel. Wannan yana ba da damar wuri mai kyau, amma kuma hanya ce da ba za a iya jurewa ba wacce za ta iya zama mai raɗaɗi kuma sau da yawa tana buƙatar maganin sa barcin gida.

Rage haƙori ya dogara da matsalolin hakori da adadin haƙoran da ke ciki. Lokacin da haƙori fiye da ɗaya ya shiga, likitan haƙori na iya yin odar samfurin kakin zuma don nuna muku yadda veneers ɗin za su yi kama.

Bugu da kari, kayan kwalliyar da ba a shirya ba na iya buƙatar wasu shirye-shirye ko canza hakora, amma waɗannan sauye-sauye ba su da yawa. Kuna iya ganin nau'ikan nau'ikan hakora daban-daban a ƙasa:

Aron Veneers

Wasu likitocin hakora za su fara da niƙa haƙora sannan su yi tunanin haƙoran ku don ƙirƙirar ƙira. Bayan haka, za su aika da mold zuwa dakin gwaje-gwaje don yin platin ain.

Da zarar veneer ya shirya, likitan hakori zai iya sanya shi a kan haƙoran da aka shirya kuma ya yi masa siminti a wurin. Ana iya amfani da veneers na wucin gadi har sai veneers na dindindin sun dawo cikin lab.

A halin yanzu, wasu likitocin haƙori na iya amfani da fasahar CAD/CAM don haka kwamfuta za ta iya zana abin rufe fuska. Likitan haƙoran ku na iya yin ainihin veneer a can cikin ofis.

Haɗaɗɗen guduro veneers

Idan ka zaɓi hadaddiyar resin veneers, likitan haƙoranka zai zana saman haƙorinka kafin ya shafa ɗan ƙaramin abu na haƙorin da aka shirya.

Ana iya buƙatar ƙarin yadudduka na abubuwan da ake so don kamannin da ake so. Likitan haƙoran ku zai ƙare ta hanyar warkewa, ko taurare, abin rufe fuska tare da haske na musamman.

No-prep veneers

Waɗannan sun haɗa da zaɓuɓɓuka irin su Lumineers da Vivaneers, waɗanda keɓaɓɓun alamun veneer na ain. Aikace-aikacen sa yana ɗaukar ɗan lokaci kaɗan kuma ba shi da ƙaranci.

Maimakon cire yadudduka na hakora a ƙarƙashin enamel, veneers marasa shiri suna shafar enamel ne kawai.

Hanyar Samun Veneers Dental

Wataƙila kuna buƙatar ɗaukar aƙalla tafiye-tafiye daban-daban guda uku zuwa likitan hakori. Ziyarar farko ita ce tuntuba, na biyu kuma na shirye-shirye da gine-gine, na uku kuwa na aikace-aikace ne.

Kuna da zaɓi don kammala aikin veneers don ɗaya ko fiye da hakora a lokaci ɗaya, don haka za ku iya yin shi gaba ɗaya idan kuna so.

Ziyarar Farko: Shawara

A lokacin ziyarar farko, za ku so ku tattauna da likitan hakori dalilan da kuke son veneers da nau'in makasudin ƙarshen da kuke da shi don haƙoranku. Likitan haƙoran ku zai kalli haƙoran ku don ganin wane nau'in likitan haƙori (idan akwai) daidai don haka. bakin ku kuma ku tattauna da ku dalla-dalla abin da tsarin ya kunsa.

Likitan hakori zai duba haƙoran ku don ganin irin nau'in Magungunan hakori sun dace da bakinka (idan akwai) kuma za su tattauna da ku abin da tsarin ya ƙunshi daki-daki. Hakanan zaka iya samun ƙarin bayani game da wasu iyakoki a cikin wannan shawarwarin farko.

Idan an buƙata, likitan haƙoran ku na iya zaɓar ɗaukar hotuna na X-ray ko yin tunanin haƙori.

Ziyara ta Biyu: Shirye-shirye da Gina Wuta

Domin hakori ya riqe abin rufe fuska, likitan hakori zai yi aiki a saman hakori. Wannan zai ƙunshi yanke ɗan enamel don ba da sarari don abin rufe fuska da kansa don har yanzu bakinka yana jin yanayi bayan alƙawari na ƙarshe.

Kai da likitan haƙora za ku yanke shawara tare ko kuna buƙatar maganin sa barcin gida don satar wurin kafin su yi aiki akan haƙorinku.

Sa'an nan likitan hakori zai yi kama da hakora. Sa'an nan, ana aika ra'ayi zuwa dakin binciken hakori wanda ke gina muku veneer.

Yawanci, wannan tsari zai ɗauki aƙalla ƴan makonni kuma za a dawo da shi daga dakin gwaje-gwaje ga likitan haƙori kafin alƙawarinku na ƙarshe.

Ziyara ta uku: Aikace-aikace da Haɗin kai

A lokacin alƙawari na ƙarshe, likitan haƙori zai tabbatar da cewa veneers sun daidaita kuma cewa launi daidai ne kafin haɗa su zuwa haƙoranku na dindindin.

Likitan haƙoran ku zai cire ya yanke plating sau da yawa don tabbatar da dacewa. Hakanan zasu iya daidaita launi a wannan lokacin idan an buƙata.

Bayan haka, za a tsabtace haƙoranku, gogewa da ƙazanta kafin tsarin haɗin gwiwa don tabbatar da cewa za su iya mannewa har abada. Ana amfani da siminti ɗaya don wannan an sanya veneer akan haƙorinku.

Da zarar abin rufe fuska ya kasance a kan hakori, likitan hakori yana amfani da haske na musamman wanda ke kunna sinadarai a cikin siminti don murmurewa cikin sauri.

Likitan haƙoran ku zai cire duk wani siminti da ya wuce kima, tabbatar da dacewa kuma yayi gyare-gyare na ƙarshe idan ya cancanta.

Likitan haƙoran ku na iya tambayar ku da ku dawo don dubawa ta ƙarshe bayan ƴan makonni.

Kasar Farko Domin Jiyya

(Turkiyya)

Turkiyya, kasa ce mai ci gaba a fannin lafiya, ita ce zabi na farko ta fuskar inganci da farashi. Yana ba da fa'idodi masu mahimmanci tare da ƙwararrun likitoci da asibitocin tsaftar al'umma ga daidaikun mutane. Har ila yau, gida ne ga wuraren shakatawa masu yawa saboda wurin da tarihinsa, yana samar da damar hutu ga marasa lafiya . Kuna da damar zuwa ku yi hutu don Dental Veneers Turkey, wanda kuma yana da girma a cikin kashi gamsuwa da nasara, za ku iya. isar da maganin ku akan farashi mai arha. Matsakaicin farashin haƙori ɗaya tsakanin € 115 da € 150.

Don ƙarin bayani game da Dental Veneers, zaku iya kiran masananmu kyauta kowane lokaci.